Um Skóla ehf.

Fyrirtækið Skólar ehf. var stofnað árið 2000 af feðgunum Guðmundi Péturssyni og Pétri R. Guðmundssyni, hóf rekstur leikskóla árið 2001 og hefur frá upphafi lagt mikla áherslu á heilsueflandi skólastarf undir einkunnarorðunum "heilbrigð sál í hraustum líkama".

Í dag rekur fyrirtækið 4 heilsuleikskóla sem allir starfa samkvæmt Heilsustefnu, sem kennd er við Unni Stefánsdóttur, og hafa auk þess tekið virkan þátt í þróun verkefnisins Heilsueflandi leikskóli í samvinnu við Embætti landlæknis. Skólar eru stærsti einstaki rekstraraðilinn innan Samtaka heilsuleikskóla og jafnframt einn af stofnaðilum Samtaka sjálfstæðra skóla (SSSK). Innan Samtaka sjálfstæða skóla eru Skólar annar stærsti rekstraraðili. Skólar reka:

Heilsuleikskólann Krók í Grindavík
Heilsuleikskólann Kór í Kópavogi
Heilsuleikskólann Skógarás í Reykjanesbæ
Ungbarnaleikskólann Ársól í Reykjavík

Markmið Skóla ehf. eru að:

  • Stuðla að heilbrigði og auknum lífsgæðum nemenda til frambúðar
  • Skapa aðstæður og umhverfi sem hvetja nemendur til heilsusamlegra ákvarðana
  • Vera í fararbroddi þegar kemur að heilsueflingu og auka veg hennar í skólastarfi
  • Fjölga heilsuskólum á leik- og grunnskólastigi í náinni framtíð.


Framkvæmdastjóri er Guðmundur Pétursson og rekstrarstjóri er Kristín Margrét Baranowski.Aðalskrifstofur Skóla ehf eru á Ásbrú, við Flugvallarbraut 752 í Reykjanesbæ.